പുതിയ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റുകളെ പരിശീലിപ്പിക്കാന്‍ കാനഡ ഉക്രെയ്‌നിലേക്ക് സൈനികരെ അയക്കുന്നു

ഒട്ടാവ: പുതിയ ഉക്രേനിയൻ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റുകളെ പരിശീലിപ്പിക്കാന്‍ കനേഡിയൻ ആംഡ് ഫോഴ്‌സിലെ (സി‌എ‌എഫ്) 225 അംഗങ്ങളെ ഉക്രെയ്നിലേക്ക് അയക്കാന്‍ രാജ്യം അംഗീകരിച്ചതായി കനേഡിയന്‍ പ്രതിരോധ മന്ത്രി അനിത ആനന്ദ് പറഞ്ഞു.

കാനഡയുടെ സൈനിക പരിശീലനവും ഉക്രെയ്‌നിലെ ശേഷി വർധിപ്പിക്കൽ ദൗത്യവുമായ ഓപ്പറേഷൻ യൂണിഫയറിന്റെ ഭാഗമായി സായുധ സേന യുകെയിലേക്ക് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ അയയ്ക്കുമെന്ന് മന്ത്രി പ്രസ്താവനയിൽ അറിയിച്ചു. ഏകദേശം നാല് മാസം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന പദ്ധതിയില്‍ അവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും പരിശീലകരായി പ്രവർത്തിക്കുമെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

മൂന്ന് പരിശീലന ബാച്ചുകളിൽ ആദ്യത്തേതിൽ നിന്നുള്ള 90 സൈനികർ ഓഗസ്റ്റ് 12-ന് പുറപ്പെടുകയും, അടുത്ത ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്കുള്ളിൽ പരിശീലനം ആരംഭിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

കനേഡിയൻ നേതൃത്വം നൽകുന്ന ആദ്യ കോഴ്‌സുകൾ സൗത്ത് ഈസ്റ്റ് ഇംഗ്ലണ്ടിലെ സൈനിക ഇൻസ്റ്റാളേഷനിൽ വെച്ച് നടത്തുമെന്നും ആയുധം കൈകാര്യം ചെയ്യൽ, യുദ്ധക്കളത്തിലെ പ്രഥമശുശ്രൂഷ, ഫീൽഡ് ക്രാഫ്റ്റ്, പട്രോളിംഗ് തന്ത്രങ്ങൾ, സായുധ സംഘട്ടന നിയമം തുടങ്ങിയ വിവിധ വിഷയങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

ഉക്രേനിയൻ സർക്കാർ 2015-ൽ ഓപ്പറേഷൻ UNIFIER ആരംഭിക്കാൻ അഭ്യർത്ഥിച്ചു, ഈ വർഷം ആദ്യം അത് വിപുലീകരിക്കുകയും 2025 മാർച്ചിൽ പുതിയ സമയപരിധി നൽകുകയും ചെയ്തു.

ഓപ്പറേഷൻ ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം 33,000-ത്തിലധികം ഉക്രേനിയൻ സൈനികരും സുരക്ഷാ സൈനികരും വിപുലമായ സൈനിക പരിശീലനവും യുദ്ധ തന്ത്രങ്ങളും നേടിയിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News