ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലൂടെ കുരങ്ങുപനി പടരുമോ?

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന കുരങ്ങുപനി ബാധയെ അന്താരാഷ്ട്ര ആശങ്കയുടെ പൊതു ആരോഗ്യ അടിയന്തരാവസ്ഥയായി പ്രഖ്യാപിച്ചതിനാൽ, ലൈംഗിക പങ്കാളികളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ യുഎൻ ആരോഗ്യ ബോഡി മേധാവി എംഎസ്എം (പുരുഷന്മാരുമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നവര്‍) സമൂഹത്തെ ഉപദേശിച്ചു.

കാരണം, രോഗബാധിതനായ വ്യക്തിയുമായുള്ള ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള അടുത്ത ശാരീരിക സമ്പർക്കത്തിലൂടെ ദീർഘകാലത്തേക്ക് വൈറസ് പകരാം.

ലൈംഗികതയിൽ രണ്ട് വ്യക്തികൾ തമ്മിലുള്ള തീവ്രവും നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതുമായ ശാരീരിക സമ്പർക്കം ഉൾപ്പെടുന്നതിനാൽ, വൈറസ് പടരുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നുവെന്ന് ദേശീയ കോവിഡ് -19 വർക്കിംഗ് ടീമിന്റെ കോ-ചെയർമാൻ ഡോ. രാജീവ് ജയദേവൻ അവകാശപ്പെടുന്നു.

എന്നാല്‍, നിരവധി പങ്കാളികളുള്ള ആളുകൾക്ക് പ്രത്യേകിച്ച് അപകടസാധ്യതയുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു. കാരണം, അവർ അണുബാധ വേഗത്തിൽ പിടിപെടാൻ മാത്രമല്ല, കൂടുതൽ മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് പകരാനും സാധ്യതയുണ്ട്.

“രോഗബാധിതനായ ഒരാൾ ഭാര്യയുമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടാൽ അണുബാധ പടരാനുള്ള സാധ്യതയില്ല. ഭാര്യക്ക് അസുഖം പിടിപെട്ടേക്കാം, പക്ഷേ അത് മറ്റാരിലേക്കും പകരില്ല. എന്നാല്‍, ഒരു വ്യക്തിക്ക് നിരവധി ബന്ധങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ, അത് ഒരു പ്രക്ഷേപണ ശൃംഖല ആരംഭിച്ച് മറ്റ് ആളുകളിലേക്ക് വ്യാപിച്ചേക്കാം, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. MSM കമ്മ്യൂണിറ്റിയെക്കുറിച്ചുള്ള തെറ്റിദ്ധാരണകൾ ഫലപ്രദമായി അവസാനിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ലൈംഗിക ആഭിമുഖ്യം കാരണം ആരും കളങ്കപ്പെടേണ്ടതില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

“സ്വവർഗാനുരാഗികൾ, ബൈസെക്ഷ്വൽ, ട്രാൻസ്‌ജെൻഡർ, വാണിജ്യ ലൈംഗികത്തൊഴിലാളികൾ എന്നിങ്ങനെ നാല് വിഭാഗങ്ങളിലാണ് കുരങ്ങുപനി പകരാൻ സാധ്യതയുള്ളത്. എന്നാല്‍, ലൈംഗിക ശൃംഖലകളിലൂടെ നിരവധി പങ്കാളികൾ ഉള്ളവർ മാത്രമാണ് അപകടത്തിൽ,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News