2022ലെ ഗുജറാത്ത് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള 12 സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ പട്ടിക ആം ആദ്മി പാർട്ടി പുറത്തു വിട്ടു

അഹമ്മദാബാദ്: ആം ആദ്മി പാർട്ടി (എഎപി) 2022ലെ ഗുജറാത്ത് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള 12 സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ പേരുകൾ കൂടി ഞായറാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. എഎപിയുടെ അഞ്ചാമത്തെ സ്ഥാനാർത്ഥി പട്ടികയാണിത്. ഭുജിൽ നിന്ന് രാജേഷ് പണ്ടോറിയയെയും ഇദാറിൽ നിന്ന് ജയന്തിഭായ് പർനാമിയെയും നിക്കോൾ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്ന് അശോക് ഗജേരയെയും പാർട്ടി മത്സരിപ്പിക്കും.

സബർമതിയിൽ നിന്ന് ജസ്വന്ത് താക്കൂറിന് ടിക്കറ്റ് നൽകിയപ്പോൾ സഞ്ജയ് ഭട്ടസ്‌നയ്ക്ക് തങ്കരയിൽ നിന്നാണ് ടിക്കറ്റ് ലഭിച്ചത്. കൂടാതെ, കൊഡിന, മഹൂധ, ബാലസിനോർ മണ്ഡലങ്ങളിൽ നിന്ന് യഥാക്രമം വൽജിഭായ് മക്വാന, രാവ്ജിഭായ് സോമാഭായ് വഗേല, ഉദെയ്‌സിൻഹ് ചൗഹാൻ എന്നിവർ മത്സരിക്കുന്നു. മോർവ ഹദാഫിൽ നിന്ന് ബനാഭായ് ദാമോറും ജലോദിൽ നിന്ന് അനിൽ ഗരാസിയയും മത്സരിക്കും.

ദെദിയാപദ മണ്ഡലത്തിൽ ചൈതർ വാസവയെയാണ് എഎപി മത്സരിപ്പിക്കുന്നത്. ബിപിൻ ചൗധരിയാണ് വ്യാസരയിലെ എഎപി സ്ഥാനാർത്ഥി. ഗുജറാത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇതുവരെ 53 സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ പേരുകളാണ് എഎപി പ്രഖ്യാപിച്ചത്. 182 സീറ്റുകളുള്ള ഗുജറാത്ത് നിയമസഭയിലേക്ക് ഈ വർഷം അവസാനം തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കും.

കഴിഞ്ഞ 24 വർഷമായി ഗുജറാത്തിൽ ബിജെപിയാണ് അധികാരത്തിൽ. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി തന്നെ 12 വർഷവും 227 ദിവസവും മുഖ്യമന്ത്രിയായിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന് മുമ്പ് കേശുഭായ് പട്ടേൽ 216 ദിവസം സംസ്ഥാനത്തിന്റെ മുഖ്യമന്ത്രിയായിരുന്നു. മോദിക്ക് പിന്നാലെ ആനന്ദിബെൻ പട്ടേലും വിജയ് രൂപാണിയും നിലവിലെ മുഖ്യമന്ത്രി ഭൂപേന്ദ്ര പട്ടേലും.

മുൻ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഈ വർഷം ആം ആദ്മി പാർട്ടിയും ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രിയും എഎപി ദേശീയ കൺവീനറുമായ അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ പൂർണ്ണ ശക്തിയോടെയാണ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ നേരിടുന്നത്. ഇത് ത്രികോണ മത്സരമാക്കി. ഗുജറാത്ത് നിയമസഭയുടെ കാലാവധി 2023 ഫെബ്രുവരി 18ന് അവസാനിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment