ഒരു ബില്യൺ മീൽസ് സംരംഭത്തിന് മൂന്ന് മലയാളി വ്യവസായികള്‍ രണ്ടു കോടി രൂപ സംഭാവന നൽകി

അബുദാബി : യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്സ് (യുഎഇ) ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇന്ത്യൻ വ്യവസായികളായ ഷംഷീർ വയലിൽ പറമ്പത്ത്, ഡോ. ആസാദ് മൂപ്പൻ, എം എ യൂസഫ് അലി എന്നിവർ ഒരു ബില്യൺ മീൽസ് സംരംഭത്തിലേക്ക് 1 ദശലക്ഷം ദിർഹം (2,07,52,851 രൂപ) സംഭാവനയായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഡോ ഷംഷീർ വയലിൽ, ഡോ ആസാദ് മൂപ്പൻ, എം എ യൂസഫ് അലി എന്നിവരുടെ 1 ദശലക്ഷം ദിർഹം സംഭാവന ദരിദ്രരെ സഹായിക്കുന്നതിനും മനുഷ്യരാശിക്ക് മെച്ചപ്പെട്ട ഭാവി കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിനുള്ള യുഎഇയുടെ കാഴ്ചപ്പാടിലേക്ക് സംഭാവന ചെയ്യുന്നതിനുമുള്ള അവരുടെ മാനുഷിക സംരംഭത്തിന്റെ ഭാഗമാണ്.

ഡോ ഷംഷീർ വയലിൽ വിപിഎസ് ഹെൽത്ത് കെയർ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമാണ്. ഡോ ആസാദ് മൂപ്പൻ ആസ്റ്റർ ഡിഎം ഹെൽത്ത് കെയറിന്റെ സ്ഥാപക ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറും, യൂസഫ് അലി ലുലു ഗ്രൂപ്പ് ഇന്റർനാഷണലിന്റെ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമാണ്.

1 ബില്യൺ മീൽസ് സംരംഭം
വൈസ് പ്രസിഡന്റും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദാണ് റംസാൻ ആദ്യ ദിനത്തിൽ ആരംഭിച്ച 1 ബില്യൺ മീൽസ് സംരംഭം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. 50 രാജ്യങ്ങളിലെ ആവശ്യമുള്ള ആളുകൾക്ക് ഒരു ബില്യൺ ഭക്ഷണം നൽകുമെന്ന് കാമ്പയിൻ പ്രതിജ്ഞയെടുത്തു.

2030-ഓടെ പട്ടിണി അവസാനിപ്പിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്ന ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ സുസ്ഥിര വികസന ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണച്ച് 50 രാജ്യങ്ങളിലെ ദുർബലരായ സമൂഹങ്ങൾക്ക് ഭക്ഷ്യസഹായം ഉറപ്പാക്കുകയാണ് കാമ്പെയ്‌ൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ആദ്യ ആഴ്ചയിൽ, ആവശ്യമുള്ളവർക്ക് 76 ദശലക്ഷം ഭക്ഷണം നൽകുന്നതിന് ആവശ്യമായ സംഭാവനകൾ കാമ്പെയ്‌ന് ലഭിച്ചു. ഒരു ബില്യൺ ഭക്ഷണത്തിന് ആവശ്യമായ പണം സ്വരൂപിക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നത് വരെ ഇത് തുടരും.

കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ 100 ദശലക്ഷം മീൽസ് കാമ്പെയ്‌നിന്റെ തുടർച്ചയാണ് ഈ സംരംഭം, ഇത് 220 ദശലക്ഷം ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്തു.

എങ്ങനെ സംഭാവന നല്‍കാം?
കാമ്പെയ്‌നിന്റെ ഔദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റ് വഴി ദാതാക്കൾക്ക് 1 ബില്യൺ മീൽസ് കാമ്പെയ്‌നിലേക്ക് സംഭാവന നൽകാം .

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News