വിവരങ്ങൾ ചോർത്തിയെന്നാരോപിച്ച് ആർപി സിങ്ങിനെ ഗ്യാൻവാപി പള്ളി സർവേയിൽ നിന്ന് മാറ്റി

ലഖ്‌നൗ: ഉത്തർപ്രദേശിലെ വാരാണസി ജില്ലയിൽ ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദിന്റെ (ഗ്യാൻവാപി മസ്ജിദ് സർവേ) സർവേ തുടർച്ചയായ മൂന്നാം ദിവസവും പൂർത്തിയായി. എന്നാൽ, ഇതിനിടയിൽ സർവേ സംഘത്തിൽ നിന്ന് ആർപി സിങ്ങിനെ ഒഴിവാക്കി. അടുത്തിടെ ലഭിച്ച വിവരങ്ങൾ പ്രകാരം കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങൾ ചോർത്തിയതിന് സിംഗ് പ്രതിയാണ്. ഒരു വാർത്താ ചാനലുമായുള്ള സംഭാഷണത്തിലാണ് ആർപി സിംഗ് ഇക്കാര്യം വെളിപ്പെടുത്തിയത്. ആർപി സിംഗ് വലിയ അവകാശവാദം ഉന്നയിക്കുകയും ബേസ്മെന്റിൽ തെളിവുണ്ടെന്ന് പറയുകയും ചെയ്തു. ഹിന്ദുക്കളുടെ എല്ലാ ചിഹ്നങ്ങളും ഭൂരിഭാഗം തെളിവുകളും ബേസ്‌മെന്റിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഇത് പൂർണ്ണമായും സുരക്ഷിതമാണെന്നും സർവേ സംഘത്തിലെ അംഗമായ ആർപി സിംഗ് പറഞ്ഞു.

കൂടാതെ, ബേസ്‌മെന്റിലെ അവശിഷ്ടങ്ങൾ ശരിയായി പരിശോധിച്ചാൽ ധാരാളം തെളിവുകൾ ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും ആർപി സിംഗ് പറഞ്ഞിരുന്നു. നിലവറയിൽ കെട്ടിയിരിക്കുന്ന തൂണുകളിൽ ധാരാളം പ്രതിമകളുണ്ട്, ഇന്ന് നടത്തിയ കമ്മീഷനിൽ നിരവധി തെളിവുകൾ കണ്ടെത്തി. കർശനമായ സുരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങൾക്കിടയിൽ തിങ്കളാഴ്ച വാരണാസി ജില്ലയിൽ ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് സമുച്ചയത്തിന്റെ സർവേ-വീഡിയോഗ്രാഫി പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടർച്ചയായ മൂന്നാം ദിവസവും ആരംഭിച്ചു.

ഞായറാഴ്ച രാവിലെ എട്ടു മുതൽ ഉച്ചയ്ക്ക് 12 വരെ നടത്തിയ സർവേയില്‍ 65 ശതമാനത്തോളം സർവേ പൂർത്തിയായി. ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് സമുച്ചയത്തിൽ സർവേ ആരംഭിച്ചതായി വാരണാസി ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് കൗശൽ രാജ് ശർമ തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു. വാരാണസി പോലീസ് കമ്മീഷണർ എ സതീഷ് ഗണേഷും മൂന്നാം ദിവസത്തെ സർവേ ജോലികൾ ആരംഭിച്ചതായി അറിയിച്ചിരുന്നു. കാശി വിശ്വനാഥ ക്ഷേത്രത്തിന് സമീപമാണ് ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്.

പ്രാദേശിക കോടതി, പുറം ഭിത്തികളിലെ വിഗ്രഹങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ ദിവസേന പ്രാർത്ഥന നടത്താൻ അനുവദിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഒരു കൂട്ടം സ്ത്രീകൾ സമർപ്പിച്ച ഹർജി പരിഗണിക്കുകയാണ്. ഇന്ന് 65 ശതമാനത്തോളം സർവേ ജോലികൾ പൂർത്തിയായെന്നും നാളെ (തിങ്കളാഴ്‌ച) ഇത് തുടരുമെന്നും ഹിന്ദു പക്ഷത്തിന് വേണ്ടി ഹാജരായ അഭിഭാഷകൻ മദൻ മോഹൻ യാദവ് ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇതിനുപുറമെ, അഭിഭാഷകർ ഇത്തരം സർവേ ജോലികൾ ചെയ്യുന്നില്ലെന്നും ഇത് പൂർണമായും പുരാവസ്തു സർവേയുടെ ജോലിയായതിനാലും കുറച്ച് സമയമെടുക്കുന്നുവെന്നും യാദവ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

ജ്ഞാനവാപി-മേക്കപ്പ് ഗൗരി കോംപ്ലക്‌സിന്റെ സർവേ-വീഡിയോഗ്രഫി ജോലികൾ നടത്താൻ നിയമിച്ച അഡ്വക്കേറ്റ് കമ്മീഷണർ (കോടതി കമ്മീഷണർ) അജയ് മിശ്രയെ പ്രീണനത്തിന്റെ പേരിൽ നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന ഹർജി വാരണാസിയിലെ കോടതി വ്യാഴാഴ്ച തള്ളിയിരുന്നു. ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദിനുള്ളിൽ വീഡിയോഗ്രഫിയും നടത്തുമെന്ന് കോടതി വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment