ഏകനാഥ് ഷിൻഡെയുടെ ക്യാമ്പിൽ ചേരാൻ മൂന്ന് എംഎൽഎമാർ കൂടി ഗുവാഹത്തിയിലെത്തി

മുംബൈ: മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ഭരണകക്ഷിയായ മഹാ വികാസ് അഘാഡി സർക്കാരിന്റെ രാഷ്ട്രീയ അസ്ഥിരതയ്ക്കിടെ ശിവസേനയുടെ മൂന്ന് വിമത എംഎൽഎമാർ കൂടി ഗുവാഹത്തിയിലെ റാഡിസൺ ബ്ലൂ ഹോട്ടലിലെത്തി. മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധി രൂക്ഷമായ സാഹചര്യത്തിൽ വിമത നേതാവ് ഏക്‌നാഥ് ഷിൻഡെ നേതാവായി തുടരുമെന്ന് 34 എംഎൽഎമാരുടെ ഒപ്പുവെച്ച് ശിവസേന ലെജിസ്ലേച്ചർ പാർട്ടി പാസാക്കിയ പ്രമേയം ഗവർണർ ഭഗത് സിംഗ് കോഷിയാരിക്ക് അയച്ചു. 2019-ൽ ശിവസേന ലെജിസ്ലേച്ചർ പാർട്ടി നേതാവായി ഏക്‌നാഥ് ഷിൻഡെ ഏകകണ്ഠമായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടതായും നിയമസഭാ കക്ഷി നേതാവായി തുടരുന്നതായും ചൊവ്വാഴ്ച അംഗീകരിച്ച പ്രമേയത്തിൽ പറയുന്നു.

ഭരത് ഗോഗവാലെയെ പാർട്ടിയുടെ ചീഫ് വിപ്പായി നിയമിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധിയെ തുടർന്ന് ശിവസേന ഏകനാഥ് ഷിൻഡെയെ പാർട്ടിയുടെ നിയമസഭാ കക്ഷി നേതാവ് സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കിയിരുന്നു. എന്നാൽ, പ്രമേയവുമായി വിമതർ തിരിച്ചടിച്ചു. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി ശിവസേനയുടെ ആശയങ്ങൾ വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്യപ്പെടുകയാണെന്ന് പ്രമേയം പറയുന്നു. നിലവിൽ ജയിലിൽ കഴിയുന്ന അനിൽ ദേശ്മുഖിനെയും നവാബ് മാലിക്കിനെയും പരാമർശിച്ച് “സർക്കാരിലെ അഴിമതി”യിൽ അവർ അതൃപ്തി പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ശിവസേന ലെജിസ്ലേറ്റീവ് പാർട്ടിയുടെ ചീഫ് വിപ്പായി ഭരത് ഗോഗവാലെയെ നിയമിച്ചു. അതിനാൽ ഇന്ന് വൈകിട്ട് നടക്കുന്ന നിയമസഭാ കക്ഷി യോഗം സംബന്ധിച്ച് സുനിൽ പ്രഭു പുറപ്പെടുവിച്ച ഉത്തരവ് നിയമവിരുദ്ധമാണെന്നും ഏകനാഥ് ഷിൻഡെ പറഞ്ഞു. വ്യത്യസ്ത ആശയങ്ങളുടെ പേരിൽ എൻസിപിയും ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസും ചേർന്ന് സർക്കാർ രൂപീകരിക്കുന്നതിൽ പാർട്ടി പ്രവർത്തകർക്കിടയിൽ കടുത്ത അതൃപ്തി ഉണ്ടെന്ന് വിമത ശിവസേന എംഎൽഎമാർ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment