ട്രംപിന്റെ വസതിയില്‍ നടത്തിയ റെയ്ഡില്‍ ലഭിക്കാത്ത രേഖകള്‍ നഷ്ടപ്പെടാന്‍ സാധ്യതയെന്ന് പ്രൊസിക്യൂട്ടര്‍മാര്‍

വാഷിംഗ്ടണ്‍: മുൻ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ വീട്ടിൽ എഫ്ബിഐ നടത്തിയ റെയ്ഡിനു ശേഷവും പ്രസിഡന്റിന്റെ വൈറ്റ് ഹൗസിലെ അവസാന നാളുകളില്‍ വൈറ്റ് ഹൗസിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്‌ത എല്ലാ രഹസ്യ രേഖകളും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സംഘം തിരികെ നൽകിയേക്കില്ലെന്ന് യുഎസ് പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ട്രംപിന്റെ മാർ-എ-ലാഗോ എസ്റ്റേറ്റിൽ നിന്ന് എഫ്ബിഐ പിടിച്ചെടുത്ത, അനധികൃതമായി അവിടെ സൂക്ഷിച്ചിരുന്ന നൂറോളം രഹസ്യരേഖകൾ പരിശോധിക്കാൻ അനുവദിക്കണമെന്ന് യുഎസ് ജില്ലാ ജഡ്ജി എയ്‌ലിൻ കാനണിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ട് ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ച രേഖകളിലാണ് ഈ വെളിപ്പെടുത്തൽ.

2021 ജനുവരിയിൽ ഓഫീസ് വിട്ടതിന് ശേഷം, ഫ്ലോറിഡയിലെ പാം ബീച്ചിലെ റിസോർട്ടിൽ, സർക്കാർ രേഖകൾ സൂക്ഷിച്ചതിന് ട്രംപ് അന്വേഷണം നേരിടുകയാണ്. ആ രേഖകളില്‍ ചിലത് വളരെ ക്ലാസിഫൈഡ് എന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തിയവയാണ്.

ട്രംപിന്റെ വസതിയില്‍ നിന്ന് പിടിച്ചെടുത്ത ക്ലാസിഫൈഡ് മെറ്റീരിയലുകൾ അവലോകനം ചെയ്യാൻ “സ്പെഷ്യൽ മാസ്റ്റർ” എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര മദ്ധ്യസ്ഥനെ അനുവദിക്കരുതെന്നും പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ ജഡ്ജിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ട്രംപ് തന്റെ ട്രൂത്ത് സോഷ്യൽ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലെ ഒരു പോസ്റ്റിംഗിൽ അഭ്യർത്ഥനയെ പണം പാഴാക്കുന്നതായി വിശേഷിപ്പിച്ചു.

അന്വേഷകർ ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ലാത്ത കൂടുതൽ രഹസ്യരേഖകൾ ട്രംപ് വൈറ്റ് ഹൗസിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തിരിക്കാമെന്ന് ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് പറഞ്ഞു. ട്രംപിന്റെ വീട്ടിൽ നിന്ന് പിടിച്ചെടുത്ത രേഖകളുടെ വിശദമായ ലിസ്റ്റ് ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് പുറത്തുവിട്ട് ഒരാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷമാണ് ഈ വെളിപ്പെടുത്തൽ. അതിൽ എഫ്ബിഐ 48 ശൂന്യമായ ഫോൾഡറുകൾ കണ്ടെത്തിയെന്നും, 42 എണ്ണം സ്റ്റാഫ് സെക്രട്ടറിക്കോ സൈനിക സഹായിക്കോ തിരികെ നൽകണമെന്ന്
രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും സൂചിപ്പിച്ചു.

ഫോൾഡറുകൾ എന്തുകൊണ്ടാണ് ശൂന്യമായതെന്നും, അവയുടെ ഉള്ളടക്കം എന്തായിരുന്നുവെന്നുമാണ് ഇപ്പോള്‍ നിയമവിദഗ്ധരെ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കുന്നത്. രേഖകൾ നഷ്ടപ്പെട്ടോ എന്ന് വ്യക്തമല്ല.

“ഒരു സ്റ്റേ ഇല്ലെങ്കിൽ, ക്രിമിനൽ അന്വേഷണത്തിലേക്കുള്ള അനാവശ്യ കാലതാമസത്തിൽ നിന്ന് സർക്കാരിനും പൊതുജനങ്ങൾക്കും പരിഹരിക്കാനാകാത്ത ദോഷം സംഭവിക്കും,” പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ എഴുതി.

“ക്രിമിനൽ അന്വേഷണത്തിൽ ക്ലാസിഫൈഡ് രേഖകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരായ വിലക്ക്, ശരിയായി സംഭരിക്കപ്പെടാത്ത ഏതെങ്കിലും അധിക ക്ലാസിഫൈഡ് റെക്കോർഡുകളുടെ അസ്തിത്വം തിരിച്ചറിയാനുള്ള ശ്രമങ്ങളെ തടസ്സപ്പെടുത്തും – ഇത് തന്നെ ദേശീയ സുരക്ഷയ്ക്ക് അപകടസാധ്യതകൾ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment