അഫ്ഗാൻ മസ്ജിദ് സ്‌ഫോടനത്തിൽ ഒരാൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു, നിരവധി പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു

വടക്കൻ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ പള്ളിയിലുണ്ടായ സ്‌ഫോടനത്തിൽ ഒരാള്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും ഏഴ് പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്‌തതായി പോലീസ് . ഏപ്രിലിൽ സമാനമായ ബോംബ് ആക്രമണത്തിൽ ഡസൻ കണക്കിന് വിശ്വാസികൾ കൊല്ലപ്പെട്ട വടക്കൻ പ്രവിശ്യയായ കുന്ദൂസിലാണ് സ്‌ഫോടനം നടന്നത്.

ഇമാം ഷാഹിബ് ജില്ലയിലെ അലിഫ് ബിർദി പള്ളിയിലുണ്ടായ സ്‌ഫോടനത്തിൽ ഒരാൾ കൊല്ലപ്പെട്ടതായി പ്രവിശ്യാ പോലീസ് വക്താവ് ഖാരി ഒബൈദുള്ള അബേദി പറഞ്ഞു. സ്‌ഫോടകവസ്തുക്കൾ പള്ളിക്കുള്ളിൽ വെച്ചിരിക്കുകയായിരുന്നു എന്ന് അദ്ദേഹം വാര്‍ത്താ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

ആരാധകർ പ്രാർത്ഥന പൂർത്തിയാക്കി പള്ളിയിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് പോകാൻ തയ്യാറെടുക്കുന്നതിനിടെയാണ് ബോംബ് പൊട്ടിത്തെറിച്ചതെന്ന് പേര് വെളിപ്പെടുത്താത്ത ഒരു ദൃക്‌സാക്ഷി പറഞ്ഞു. മുറിവേറ്റ ഇമാം പ്രസംഗിച്ച സ്ഥലത്തുനിന്ന് അധികം അകലെയല്ലാതെയാണ് സ്ഫോടകവസ്തു സ്ഥാപിച്ചതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആക്രമണത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ഇതുവരെ ഒരു ഗ്രൂപ്പും ഏറ്റെടുത്തിട്ടില്ല.

കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎസ് പിന്തുണയുള്ള ഗവൺമെന്റിൽ നിന്ന് താലിബാൻ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെ ഏറ്റെടുത്തതോടെ രാജ്യത്ത് ബോംബാക്രമണങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞു. എന്നാൽ, ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് (ഐഎസ്) സായുധ സംഘം ന്യൂനപക്ഷ സമുദായങ്ങളെയും മറ്റുള്ളവരെയും ആക്രമണങ്ങളിൽ ലക്ഷ്യമിടുന്നത് തുടരുകയാണ്.

ഏപ്രിൽ 30 ന് അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ അവസാനിച്ച മുസ്ലീം വിശുദ്ധ മാസമായ റമദാനിൽ രാജ്യത്ത് നിരവധി ബോംബാക്രമണങ്ങൾ നടന്നു, അവയിൽ ചിലത് ഐഎസ് അവകാശപ്പെട്ടു.

ഏപ്രിൽ 22 ന്, ഇമാം ഷാഹിബ് ജില്ലയിലെ ഒരു പള്ളിയിലുണ്ടായ സ്ഫോടനത്തിൽ 36 ആരാധകർ കൊല്ലപ്പെടുകയും നിരവധി പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു, താലിബാൻ അധികാരത്തിൽ തിരിച്ചെത്തിയതിനുശേഷം നടന്ന ഏറ്റവും മാരകമായ ആക്രമണങ്ങളിലൊന്നായിരുന്നു അത്. ജുമുഅ നമസ്‌കാരത്തിന് ശേഷം ചടങ്ങുകൾ നടത്തിയ ന്യൂനപക്ഷ സൂഫി വിഭാഗക്കാരെ ലക്ഷ്യമിട്ടായിരുന്നു സ്‌ഫോടനം.

സുന്നി ഭൂരിപക്ഷ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ പ്രാദേശിക ഐഎസ് ബ്രാഞ്ച് ഷിയാകളെയും സൂഫികളെപ്പോലുള്ള ന്യൂനപക്ഷങ്ങളെയും ആവർത്തിച്ച് ആക്രമിക്കുന്നു. അവർ മതഭ്രാന്തന്മാരാണെന്ന് പറയുന്നു.

തങ്ങളുടെ സൈന്യം ഐഎസിനെ പരാജയപ്പെടുത്തിയെന്ന് താലിബാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ തറപ്പിച്ചുപറയുന്നു. എന്നാൽ, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ നിലവിലെ ഭരണാധികാരികൾക്ക് ജിഹാദിസ്റ്റ് ഗ്രൂപ്പാണ് പ്രധാന സുരക്ഷാ വെല്ലുവിളിയെന്ന് വിശകലന വിദഗ്ധർ പറയുന്നു

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment