മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാരിനെ താഴെയിറക്കാനുള്ള ബിജെപിയുടെ ശ്രമം അധാർമ്മികവും ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധവും: മമത

കൊൽക്കത്ത : മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധികൾക്കിടയിൽ, പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രി മമതാ ബാനർജി വ്യാഴാഴ്ച ആ സംസ്ഥാനത്തെ എം‌വി‌എ സർക്കാരിനെ അധാർമ്മികവും ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധവുമായ രീതിയിൽ താഴെയിറക്കാൻ ശ്രമിച്ചതിന് ബിജെപിയെ പരിഹസിച്ചു.

രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അടുത്തിരിക്കുന്ന സമയം നോക്കി മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാരിനെ അസ്വസ്ഥമാക്കാൻ കാവി പാർട്ടി മനഃപൂർവം ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് മമത കുറ്റപ്പെടുത്തി.

ഫെഡറൽ ഘടനയെ ബിജെപിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കേന്ദ്ര സർക്കാർ പൂർണ്ണമായും തകർത്തുവെന്നത് നിർഭാഗ്യകരമായ വസ്തുതയാണ്. അധാർമ്മികവും ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധവുമായ രീതിയിൽ മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാരിനെ താഴെയിറക്കാനാണ് അവർ ശ്രമിക്കുന്നതെന്നും ബാനർജി സംസ്ഥാന സെക്രട്ടേറിയറ്റിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ സാഹചര്യം ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്നതാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച ബാനർജി പറഞ്ഞു, “തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ജനവിധിയ്ക്കും ഉദ്ധവ് താക്കറെയ്ക്കും ജനങ്ങൾക്കും നീതി വേണം.”

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ മഹാ വികാസ് അഘാഡി സർക്കാരിനെ (എം‌വി‌എ) താഴെയിറക്കാനുള്ള പ്രകടമായ ശ്രമത്തിൽ, ഭരണസഖ്യത്തിന് നേതൃത്വം നൽകുന്ന ശിവസേനയുടെ വിമത നിയമസഭാംഗങ്ങൾ ചൊവ്വാഴ്ച സൂറത്തിലേക്ക് പോയി, പിന്നീട് ചാര്‍ട്ടേഡ് വിമാനത്തില്‍ ഗുവാഹത്തിയിലേക്കും പോയി.

പാർട്ടി നേതൃത്വത്തിനെതിരായ കലാപത്തെത്തുടർന്ന് ഒരു പടിഞ്ഞാറൻ സംസ്ഥാനത്ത് നിന്നുള്ള എംഎൽഎമാരെ വടക്കുകിഴക്കൻ സംസ്ഥാനത്തേക്ക് പറത്തുന്നത് ഒരുപക്ഷേ ഇതാദ്യമായിരിക്കാം. ഗുവാഹത്തിയിലേക്ക് മാറിയ വിമത നിയമസഭാംഗങ്ങളുടെ കൃത്യമായ എണ്ണം സ്ഥിരീകരിക്കാനായിട്ടില്ല. എന്നാൽ, വിമാനത്തിൽ ജീവനക്കാരടക്കം 89 യാത്രക്കാരുണ്ടായിരുന്നു.

പകരം എംഎൽഎമാരെ ബംഗാളിലേക്ക് അയക്കാനും അവിടെ അവർക്ക് നല്ല ആതിഥ്യം നൽകാനും തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ബിജെപിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“ആസാം സർക്കാർ വെള്ളപ്പൊക്കത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ എന്തിനാണ് അവരെ ശല്യപ്പെടുത്തുന്നത്? അവരെ (എം‌എൽ‌എമാരെ) ബംഗാളിലേക്ക് അയക്കുക, ഞങ്ങൾ നല്ല ആതിഥ്യം നൽകുകയും ജനാധിപത്യത്തെ പരിപാലിക്കുകയും ചെയ്യും, ”അവർ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment