12 രാജ്യങ്ങളിലായി 80-ലധികം കുരങ്ങുപനി കേസുകൾ സ്ഥിരീകരിച്ചു: ഡബ്ല്യു എച്ച് ഒ

വാഷിംഗ്ടണ്‍: 12 രാജ്യങ്ങളിലായി 80 ലധികം കുരങ്ങുപനി കേസുകൾ സ്ഥിരീകരിച്ചതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) വെളിപ്പെടുത്തി. സംശയാസ്പദമായ 50 കേസുകൾ അന്വേഷിക്കുകയാണെന്ന് ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, ഒരു രാജ്യത്തിന്റെയും പേര് നൽകിയിട്ടില്ല. കൂടുതൽ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് മുന്നറിയിപ്പും നൽകി.

ഒമ്പത് യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിലും യു എസ്, കാനഡ, ഓസ്‌ട്രേലിയ എന്നിവിടങ്ങളിലും അണുബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയെ ഉദ്ധരിച്ച് ബിബിസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. പ്രത്യേകിച്ചും, മധ്യ-പടിഞ്ഞാറൻ ആഫ്രിക്കയിലെ ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിൽ കുരങ്ങുപനി വ്യാപകമാണ്. യു കെയിലെ നാഷണൽ ഹെൽത്ത് സർവീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഇത് അസാധാരണമായ ഒരു വൈറൽ അണുബാധയാണ്, ഇത് സാധാരണയായി സൗമ്യവും ഏതാനും ആഴ്ചകൾ മാത്രം നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതുമാണ്.

മങ്കിപോക്സ് വൈറസ് മനുഷ്യർക്കിടയിൽ പടരാൻ പ്രയാസമാണ്. ഇത് പൊതുജനങ്ങൾക്ക് അപകടസാധ്യത കുറവായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. രണ്ട് വൈറസുകളും വളരെ സാമ്യമുള്ളതിനാൽ, റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം വസൂരി വാക്സിൻ കുരങ്ങിനെതിരെ 85 ശതമാനം സംരക്ഷണം നൽകുന്നു.

ഇതുവരെ യുകെ, സ്പെയിൻ, പോർച്ചുഗൽ, ജർമ്മനി, ബെൽജിയം, ഫ്രാൻസ്, നെതർലാൻഡ്‌സ്, ഇറ്റലി, സ്വീഡൻ എന്നിവിടങ്ങളിലെ പൊതുജനാരോഗ്യ ഏജൻസികൾ കേസുകൾ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, പുതിയ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടല്‍ “അസാധാരണമാണ്, കാരണം അവ പ്രാദേശികമല്ലാത്ത രാജ്യങ്ങളിൽ സംഭവിക്കുന്നു.”

രോഗബാധിതരായ ആളുകളെ കണ്ടെത്തുന്നതിനും പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനുമായി രോഗ നിരീക്ഷണം വിപുലീകരിക്കുന്നതിന് ബാധിത രാജ്യങ്ങളുമായും മറ്റുള്ളവരുമായും ചേർന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്നതായും പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment